KIBAHA KUANZA KURASIMISHA ARDHI


Meya wa Manispaa ya Kibaha Dkt. Nicas Mawazo akizungumza na wazazi, waalimu na wanafunzi katika mahafali  Shule ya  Msingi  Kanosa.

Amesema kuwa wataanza kupima maeneo yote ya serikali kwani hatua hiyo  itasaidia kuwadhibiti wavamizi wa maeneo.

Mwalimu Mkuu wa Shule ya Msingi Kanosa iliyopo Kongowe  Kibaha Mkoani Pwani Jordan Ngairo amesema kuwa  shule hiyo inakabiliwa na changamoto ya ukosefu wa uzio jambo linalochangia kuleta changamoto kwa waalimu na wanafunzi wakati wa masomo. 
Mstahiki Meya wa Manispaa ya Kibaha Dkt. Nicas Mawazo akizungumza na wazazi, waalimu na wanafunzi katika mahafali hayo 

Amesema kuwa wataanza kupima maeneo yote ya serikali kwani hatua hiyo itasaidia kuwadhibiti wavamizi wa maeneo huku amesisitiza kuwa zoezi hilo litakamilika mwakani.

Aidha Mkurugenzi Mtendaji Africars Company Limited Hafidh Ameir Khamis amesema kuwa watoa madawati katika Shule hiyo pamona na samani za waalimu ikiwa ni katika kuunga juhudi za serikali ya awamu ya sita inayoongozwa na Rais Dkt.Samia Suluhu Hassan lengo ni kuboresha mazingira ya elimu.

Shule zingine ambazo ametembelea ni Misugusugu Sekondari ambako ameahidi kujenga ofisi za waalimu pamoja na uzio wa Shule huku kwa upande wa Shule ya Msingi Miisugusugu ambako alikua mgeni rasmi  katika mahafali ya darasa la saba ameelezwa kuwa wanakabiliwa na changamoto mbalimbali ikiwemo upungufu mkubwa wa matundu 12 ya vyoo  na chumba kimoja cha Kompyuta (Computer Lab)


Makisio ya  ujenzi na miundombinu  hiyo kwa upande wa  matundu 12 ya vyoo vya wanafunzi  ni kiasi cha Mil.21,600,000 huku  kwa upande wa chumba cha Kompyuta  ni Mil.22 pamoja na Kompyuta  kumi za kujifunzia.

Post a Comment

0 Comments