USAMBAZAJI WA UMEME VIJIJINI REA WARIDHISHA WADAU

Mkurugenzi  Mkuu wa REA Hassan Saidi amesema tumekutana kwa ajili ya   kujadili  jinsi  tulivyotekeleza  mpango kazi  ambao  tulikubaliana  mwaka jana  tunafanya hivi  kwa sababu  walipoleta fedha  zinakuja kwenye miradi  maalumu  na pia tunakuwa  na wajibu  wa kuwaonesha  wale tunaoshirikiana nao  jinsi gani  fedha  zao zimetumika.

Amesema  hayo katika  kikao cha kujadili utekelezaji  wa mpango kazi wa utekelezaji  wa miradi .
Akifungua Kikao kazi cha Pili cha Mwaka chaWadau wa Maendeleo wa Sekta Nishati kilichofanyika Novemba 6 2026 Kisawani Mafia 
Ameeleza Wadau wa Maendeleo wameridhishwa na Utekelezaji wa Miradi ya upelekaji wa Umeme Vijijini na wako tayari kushirikiana na Serikali ya Dkt Samia Suluhu Hassan kutekeleza Miradi hiyo. 

Ameeleza kuwa Nishati ni Nyenzo Muhimu ya Maendeleo katika Nchi na Mkoa wa Pwani kwa ujumla amesema kuwa  Viwanda katika Mkoa wa Pwani vinajengwa Vijijini hivyo nishati ya Umeme ni muhimu katika Mkoa wa Pwani amesema  Nyongo

RC Nyongo amesema wadau wa maendeleo wameridhishwa na utekelezaji wa miradi ya upelekaji wa umeme vijijini na wako tayari kushirikiana na Serikali ya Dkt. Samia Suluhu Hassan kutekeleza miradi hiyo. 

Katibu Mkuu Wizara ya Nishati Dkt. Felician Mramba amesema vijiji vyote vimefikishiwa umeme hadi kufika 2025 uwiano wa nyumba zinazotumia nishati umefikia asilimia28.6

Mkurugenzi Mkuu wa  REA Hassan Saidi akizungumza katika mkutano huo uliofanyika Wilayani Mafia Mkoani  Pwani tarehe 6 Novemba 2026.


Post a Comment

0 Comments